Kweli

NANYI MTAIJUA KWELI.....NAYO KWELI ITAWAWEKA HURU....NANYI MTAKUWA HURU KWELI KWELI

Mbiu ya Jamii

Tangaza Biashara yako hapa...wasiliana nasi sasa kwa 0753038005

WELCOME TO HAYDOM CULTURAL FESTIVALS 2013

NORWEGIAN CHURCH AID TANZANIA

NORWEGIAN CHURCH AID TANZANIA
PROUD PARTNERS OF HAYDOM FOUR CORNERS CULTURAL PROGRAMME (4CCP)

Monday, January 28, 2013

Papaa On Tuesday ………..Hivi Nani anamuandaa Nani Kuwa Nani?


Na Samuel Sasali a.k.a Papaa

Leo Nikiwa nimepoteza Mjomba Pekee niliyenaye baada ya wajomba wengine kufariki aliyekuwa Mkoani Ruvuma Mwl. Allan Chikuni nimeona nikutumie Papaa On Tuesday yangu ya Kwanza Kabisa Kuandika wakati naanda kuandika rasmi Papaa On Tuesday Mwaka 2010 Mwanzoni. Nakutumia kama nilivyokuwa  nimeandika kipindi hicho ndio utajua practice(s) makes perfect. 

Hivi umewahi jiuliza kwanini watu wanajiungaga na mitandao ya Kijamii kama Facebook, Tagged, Twister, marafiki huru, jamii forum e.t.c. Na Umewahi jiuliza madhara ya mitandao hiyo?afadhari marafiki huru inawat fulani hivi hahahahahhaa. Mtandao wangu wakwanza kabisa kujiunga ulikuwa darhotwire, iaseeee , aiseeeee balaaaa, nilipojiunga na facebook Nakumbuka mpaka mwaka jana wana Facebook a.k.a Tabu la Uso walio Tanzania tulikutana pale Cine Club tuliongea weeeeeh, mwaka jana nikajiunga na Wanabidii iko makini kidogo lakini mkiwa wengi mnajua vitu vingi mara nyingi sana huwa hamfanyi coz kila kitu mnataka kuki analyse kiwe na Risk 0. Nilichokuja kugundua katika maisha yangu ya kila siku na kujiuliza hibi nani anamuandaa nani kuwa nani?

Hivi nani honestly amekuwa your life mentor wako, kabisa aliona kuna kakitu ndani yako akasema atakusaidia na ukafika hapo ulipo kwa msaada wake wa hali na mali. Tuache unafika wengi tunasemaga wazazi wetu ama walezi wetu wametufikisha hapa tulipo, lakini kweli?nani amekuandaa wewe kuwa mume mwema, nani amekuandaa wewe kuwa mke mwema, nani amekuandaa leo kuwa kiongozi wa Wananchi, hivi nani anakuandaa wewe kuwa mtumishi wa Mungu, nani anakuandaa wewe “Kutulia”. Mara nyungi sana watu wanasemaga “ooh Papaa hujatulia” teh teh teh hivi nani amenifundisha kutulia teh. Nakuuliza nani?we unadhani shule inakuandaa wewe kuwa mstaarabu?hahahah Mwombeki anasema unasoma handout kisha unajiita msomi?ndo ulikuwa unajiandaa?.


Watanzania tunaogopa kujiunga na East Africa Federation kisa hatujaandaliwa, hahaha uandaliwe? uandaliwe uwe nani?uandaliwe na nani?. Zaburi sura ya 11:3 inasema “Kama msingi ukiharibika mwenye haki atafanya nini?yaani siku hizi kila mtu anajiandaa kwa ubaya rafiki yangu mmoja aliniambia ofisini “Ubaya unanguvu kuliko wema”. Leo watu wanasoma ili wale rushwa, leo watu wanajifunza ngono eti wasiaibike kwenye ndoa, leo kama wewe unafanya mema watu wanakushangaa, ukimsaidia mtu for free tu watu wansema unalako jambo, ajabu kila mtu anajiandaa kwa ubaya wengi wetu hatuamini kabisa kama kuna wema duniani.
Juzi tumeona na kusikia Kanisa la Anglikana kanda ya Kusini wametaka Askofu aliyechaguliwa atolewe kisa?eti alimwaga rushwa….teh teh teh hivi Uaskofu kumbe deal?eeenh, OK assume katoa rushwa kawa askofu, akiwa askofu atafanya nini?teh teh Padri wa Roman Catholic kalawiti, Mtume nanii anafanya ngono, watu wanalaumu bure tu, wanaume siku hizi hawashikiki, yaani anaoa lakini kazi za nje ziko pale pale, watu wanashangaa nani aliwahi kumuandaa kwa wema. Hivi unadhani mume atakaye kuoa ama mke utakayemuoa ameandaliwa?hahaha amendaliwa awe nani?ameandaliwa na nani?kuna marafiki huru kadhaa hapa wanagombea ubunge jamani lini mmeandaliwa kuwa viongozi?


Baada ya kusema hayo jibu la msingi ni “Develop Your Personal Modal”. Kweli tena kilichobaki kila mtu ajiandae kivyako. Unataka kuwa mfanyabiashara?jiandae kivyako, unataka kuoa weka juhudi mwenyewe. Wabongo tuna karama ya kukosoa kuliko kubuni. Ukibuni ndo utawasikia unajua nini?ungefanya moja mbili tatu…..sasa kama unajua si ufanye kwanza???kwani ushari lazima niufate?ajabu eti mtu usipofata Ushauri wake anakasirika, teh teh ajabu ukifata anajisifia…… unataka kuwa kiongozi, Develop Your Personal Development Modal, mambo ya mtu mwingine aje kukuandaa achana nayo we anza ili uwasaidie wengine, ukifanikiwa hautalazimisha kuelekeza watu watu wenyewe watakuwa wanakutafuta ……kama unakitu lazima unakuwa distincted from ordinary people….kama unabisha muulize Mgisa kama anaomba omba sehemu za kuhubiri, kama unacho madhabahu zinakufata, ukiona mtu anaomba mahali akamue gospel jua huna kituSipendi watu wanaomuiga Mwakasege kuongea, sipendi watu wanamuiga Mzee Kulola eti Yoooooooo, unataka niseme?unakuta kijana mdogo kama Nehemini eti anasema Yooooooo, hahahah stupid very stupid sie tukoje?hata kuongea unamuiga mtu, hata kuongea?sie jamani bongo zetu zinatusaidia kwenda haja…ajabu wengine hata haja wanakosea kulenga sijui akili zetu za nini.


Kama hujafa Never too late, jipange mwana jipange. Ukitoka aaah, nawataniaga marafiki zangu nawaambia jamani mnitumie muda huu ambao mna access na mie kabla sijawa wa wengi, itafika muda watakuwa wananiona kwa appointment lakini nani ananiandaaa?ninajiandaa mwenyeweeee na marafiki zangu wananisaidia kukaa mstari mnyoofu. Katika kule unakotaka kwenda Jua hakuna wakukufikisha umiza ubongo..Develop Your Pesonal Development Model, mumeo ama mkeo anaweza kukupeleka chaka, rafiki zako wanaweza kukupeleka chaka, wee kaa mstari kivyako.
Papaa

No comments:

Post a Comment

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...

Ohayoda