Kweli

NANYI MTAIJUA KWELI.....NAYO KWELI ITAWAWEKA HURU....NANYI MTAKUWA HURU KWELI KWELI

Mbiu ya Jamii

Tangaza Biashara yako hapa...wasiliana nasi sasa kwa 0753038005

WELCOME TO HAYDOM CULTURAL FESTIVALS 2013

NORWEGIAN CHURCH AID TANZANIA

NORWEGIAN CHURCH AID TANZANIA
PROUD PARTNERS OF HAYDOM FOUR CORNERS CULTURAL PROGRAMME (4CCP)

Wednesday, January 23, 2013

HOJA BINAFSI: WALIOHUSIKA NA UUZWAJI WA NYUMBA ZA SERIKALI WACHUKULIWE HATUA

Na Joel Nanauka
Nyumba za serikali zilianza kujengwa na utawala wa ujerumani, ambazo zilikadiriwa kujengwa hadi nyumba 10,000 hapa Tanzania. Zilikuwa  inatofautiana kwa ubora, daraja la kwanza, la pili na la tatu kulingana na vyeo serikalini. Nyumba hizi zilijengwa maeneo mbalimbali ya Dar es Salaam lakini ambazo ni maarufu ni zile UPANGA na OYSTERBAY. Lengo lilikuwa kuwaondolea kero ya umbali wafanyakazi kwenda ofisini, kupunguza mzigo wa gharama za ulipaji kodi kwa serikali na kuondoa kero ya makazi kwa watumishi wa serikali.

Katika awamu ya tatu lilianzishwa wazo la kuuzwa kwa nyumba hizi na Mkuu wa nchi wa wakati huo alijiuzia nyumba iliiyoko SEA VIEW Dar es Salaam. Baada ya hapo HARAMU ikageuka kuwa HALALI, nyumba zilendelea kuuzwa kwa BEI CHEE kwa vigogo mbalimbali; Wakurugenzi, majaji, makatibu wakuu, wakuu wa jeshi, polisi na magereza.


Swala hili limeshawahi kuibuliwa mara kadhaa bungeni halafu linafunikwa: Aliyekuwa mbunge wa vunjo Aloyce kimaro na Mbunge wa Simanjiro Christopher Ole Sendeka(feb 2012) kwa nyakati tofauti wamiweka bayana dhamira yao kuwasilisha hoja binafsi kuhusiana na hili: limeishiwa wapi?


Matokeo yake baadhi ya viongozi walilazimika kuishi hotelini baada ya kuteuliwa na seriklai iliiingia ghrama kubwa kulipia hoteli hizo, mfano Iliripotiwa Mh. Shamsi Vuai Nahodha baada ya kuteuliwa aliishi hotelini kwa kukosa nyumba na alikuwa akilipiwa Millioni 60 kwa mwezi.


KUNA HAJA YA JAMBO HILI KUPATA MTU JASIRI KUWASILISHWA BUNGENI LIWE WAZI, TUKIKAA KIMYA LITAJIRUDIA TENA.
NAOMBA KUWASILISHA


No comments:

Post a Comment

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...

Ohayoda